Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika VOA ikitangaza kutoka Washington DC. Mimi ni Idi Ligongo na hapa studio ni mimi Abdu Shakur Abud nikukaribisha katika matangazo yetu ya leo Jumatano, Desemba 25 mwaka 2024 ikiwa ni siku ya Krismasi ambapo tunasikika kupitia Radio Free Africa nchini Tanzania na kanda zima ya maziwa makuu, Radio Citizen Kenya, vilevile mtandao wetu wa www.voaswahili.com basi, ka Karibuni. Katika matangazo yetu hii leo, Papa Francis ametoa wito wa amani kote duniani katika hotuba yake ya Krismas ya leo. Katika habari nyingine, maelfu ya raia wa Sudan wanakimbilia Sudan Kusini kutokana na vita na njaa. Hizo ni baadhi tu ya habari ambazo utakazozisikia katika matangazo yetu ya leo, maalum kabisa vilevile vile kwa ajili ya siku ya Kristmas, lakini kwanza tunaanza na habari za dunia. Hapa zinasomwa na Abdu Shakur Abud. mba Papa Francis ametoa wito leo Jumatano katika sila sherehe kuanzimisha kote duniani. Alipokuwa anatoa hotuba yake ya kusherekea siku kuu ya Krismasi, alitoa wito wa kupatikana amani mashariki ya kati, Ukraine na Sudan, akilani vikali hali mbaya ya kibinadamu kwenye ukanda wa Gaza. Mkuu huyo wa kanisa la Katholiki alitumia hotuba yake ya siku hii Urbi e Orbi, kwa mji na kwa dunia kuwasilisha ujumbe kwa waumini bilioni moja milioni mia nne wa kanisa Katoliki, kwa kutoa wito wa kumalizika kwa vita vya Ukraine na kuanzishwa mazungumzo ya amani, wakati nchi hiyo ilipokuwa inashambuliwa hii leo kwa mfululizo wa makombora mia moja sabini na ndege zisizo na rubani kutoka Russia sikukuu hii ya Krismasi, akizungumza mbele ya umati wa umini katika uwanja wa kanisa kuu la St Peter mjini Rome, kiongozi huyo mwenye umri wa miaka 88 alitoa wito wa kupatikana makubaliano ya usitishaji mapigano Gaza na kuachiliwa huru kwa mateka wa Israel wanaoshikiliwa na Hamas kwenye ukanda huo. Dunia inaposherehekea siku kuu ya Krismas, maelfu na maelfu ya raia wa Sudan wanakimbia vita kuelekea Sudan Kusini, huku njaa ikiwa imeenea kote nchini iliyoharibiwa na vita, na Umoja wa Mataifa unakadiria hali kuwa mbaya zaidi. Matokeo ya utafiti ya Umoja wa Mataifa yaliyotangazwa jana Jumanne yanaonyesha hali ni mbaya zaidi katika kambi za wakimbizi na watu waliokoseshwa makazi na kubaki ndani ya nchi, IDPs. Tathmini iliyofanywa na taasisi ya kufuatilia kiwango cha upungufu wa chakula IPC inayotumiwa na mashirika ya Umoja wa Mataifa umeamua kwamba njaa imeenea katika makambi mawili zaidi ya watu waliokoseshwa makazi ndani ya nchi huko magharibi na sehemu za kusini wa nchi. Katika ripoti yake hiyo, IPC inaeleza kwamba watu laki sita elfu thelathini na nane hivi sasa wanakabiliwa na viwango vya njaa na wengine milioni nane laki moja wakiwa kwenye ukingo wa njaa. Serikali ya Msumbiji imesema kwamba karibu watu 21 ameuawa ikiwa ni pamoja na maafisa wane wawili wa polisi nchini humo katika muda wa saa 24 baada ya mahakama ya katiba kutangaza rasmi kwamba chama tawala Frelimo kimeshinda uchaguzi mkuu wa rais na bunge. Waziri wa mambo ya ndani wa Msumbiji, Pascoal Ronda, aliwaambia waandishi habari jana jioni kwamba kumekuwepo na mashambulio mabaya 236 yaliyoripotiwa kote nchini na kusababisha watu 25 kujeruhiwa wakiwemo maafisa 13 wa polisi. Ronda anasema makundi ya watu wakiwa na mapanga na bunduki wameshambulia vituo vya polisi, jela na miundo mbinu ya nchi hiyo. Amesema zaidi ya watu sabini wamekamatwa. Habari za dunia zinawajia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington. Wanajeshi wa Israel wameua takriban Wapalestina wanne katika uvamizi wa kambi la wakimbizi karibu na mji wa Tulkarm katika sehemu inayokaliwa na Israel kwenye ukingo wa Magharibi. Maafisa wa Palestina na Israel wanasema mashambulio hayo yalianza jana mchana na kuendelea hadi jioni. Tawi la kijeshi la Hamas al Kasam Brigade limesema kwenye taarifa kwamba wachama wake wawili waliuliwa na wanajeshi wa Israel katika mashambulio katika mji wa Tulkarm. Jeshi la Israel hapo mapema limeeleza kwamba limemuua Mpalestina mmoja katika operesheni ya kupambana na ugaidi katika mji huo na kuwakamata wengine 18 na kuchukua silaha, silaha zilizopatikana huko. Mamia wa Palestina na Waisraeli wameuliwa kwenye ukingo wa magharibi tangu Oktoba 7 mwaka 2023 pale wanamgambo wa Hamas waliposhambulia kusini mwa Israel. Rais Tayyip Erdogan wa Uturuki amesema leo Jumatano kwamba wanamgambo wa kikurd nchini Siria wanabidi kuamua ikiwa wataweka silaha zao chini au kuzikwa, wakati uhasama unaoongezeka kati ya wapiganaji wa Siria wanaungwa mkono na Uturuki na wanamgambo hao tangu kupinduliwa kwa Bashar al Asad mwezi huu. Akiwahutubia wabunge wa chama chake cha AK, Rais Erdogan amesema wataangamiza kundi hilo la magaidi linapojaribu na kusababisha umwagaji damu kati ya ndugu zao wa kikurd kwa kutaka kujitenga. Uturuki inachukulia kundi la wanamgambo wa kikud YPG linaloungwa mkono na Marekani kama ni tawi la chama cha wafanyakazi wa kikud PKK kinachoongoza uwasi dhidi ya taifa la Uturuki tangu mwaka 1984. Walinzi wa pwani ya wa Uhispania wameokoa darzeni ya wahamiaji nje ya pwani ya visiwa vya Canary leo Jumatano. Walinzi hao waligundua boti tano wa zilizojengwa kwa mbao karibu na visiwa hivyo vinavyomilikiwa na Uhispania. Wa wanaume sitini na wanawake wane wameokolewa kutoka boti hizo. Maafisa wa huduma za dharura wamesema kwamba boti zingine tatu zilizojengwa kwa mbao ziligunduliwa karibu na El Hierro, na lingine likiwa limebeba zaidi ya wa wahamiaji 40 karibu na kisiwa cha Tenerife. Sehemu hiyo inashuhudia ongezeko la wahamiaji wanaowasili kupitia baharini kuelekea Umoja wa Ulaya mwaka huu. Kundi la wanamgambo wa kihudhi wa huko Yemen wanasema leo Jumatano kwamba wamefyatua kombora la masafa marefu hadi katikati kati ya mji mkuu wa Israel wa tel Aviv na kusababisha ving'ora kusikika, lakini bila ya kusababisha uharibifu wowote, kwani jeshi la Israel linasema limezuia kombora hilo kabla ya kuingia katika anga za Israel. Kombora hilo lilikuwa la pili katika muda siku mbili kufyatuliwa na wapiganaji wa Kihudhi, na kampeni yao mpya wanasema katika kuunga mkono wa Palestina, wakati vita vya Israel na Hamas vikiendelea huko ukanda wa Gaza. Mwisho wa habari za dunia kutoka Sauti ya America, Washington. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza kutoka Washington DC. Naamini kabisa leo ni siku ya furaha na tulivu kwako popote pale ulipo, kwa kuwa ni siku ya Krismas na namkaribisha mwenzangu hapa, Sandey Shomari, kwa ajili ya kukupeperushia zile salamu za Krismas ambazo umetutumia. Karibu sana Sandey. Uh, happy Christmas, Merry Christmas, Merry kila mmoja wenu nikiwa yeah, yeah. E, studio natakieni heri kabisa ya e, Christmas hii leo na kama unavyosikia yeah. Kipenga hicho kinakueleza kabisa ni siku nzuri ambayo e, kila yeah. mmoja anasherehekea, yaani hasa ikiwa leo kwa Kristo duniani kote ni sherehe za kuzaliwa Mwokozi no Yesu Kristo kisherehekea basi moja kwa moja na hapa tuna kipindi maalumu kabisa cha salamu za Krismasi, na mwenye bahati kubwa simu nyingine ya kufungua kipindi hiki ni wewe Avitas Damiani Kakwaya. Avitas, uko wapi wewe, huko maeneo Ubungo, Dar es Salaam, Tanzania? Unapenda zako salamu moja kwa moja unapenda e, unaambia habari hapa studio. Mimi niko vizuri kabisa leo. Umetaka kuwakumbuka Krismas hii Pascalin Lucas Chambi, Bashiru Mnalima, DJ Shukuru Musai, sadat Robert, uh, umemkumbuka pia na Malas Joas, bila kumsahau Maji Moto Malole. Pia umemkumbuka Ali Mrangi Girigiri Giri, mresa huyu. pia unasema umemkumbuka Halima Bamuhiga Vidia Sahani Keke Idari akiwa kule DRC, Bonifas Stephen au baba Sera pia huku Msao pia Jega kijiji au nasema mwana Nzengo Jonias John Bahama bote Miraji mwana wa Kibinda na mwisho anamalizia naye Miraji Zakaria popote pale walipo, natumaini wamepata salamu safi za Krismas moja kwa moja. Basi mwingine anayefuata zamuni yake nani? Moses Edward Mdela, mambo vipi wa Power Family Group kule bila shaka uko safi ukiwa Manyara, Tanzania, unapenda zako salamu za Christmas ziende kwake Bakari Hamisi, Mnaliga Michael Solomon, Perfect boy, unamwita huyu Emmanuel, mna yampanda Jonas Said, Maya Joseph Asenga, Goligota Magabe Mokono, Samuel Bajuta Joseph, pia mkumbuka Makumbi Sombi Mtemi Judith, na unasoma Miraji Zakaria, bila shaka utoka huko naruka mpaka kwake Rafaeli Ngalanda, ukiwa Nduguti, Mkalama, Singida, Tanzania, zako salamu unapeea wafikia wadau wote wa VOA, unasema ni mtambo mkubwa. Bila shaka, pia unasema ujawasaa wazazi wako, baba mzee Ngalianda na mama yako mpenzi, wakiwa Nduta Kiteolo na familia yako yote, wakiwa wasema wapi hapo, Nduguti. Bila shaka, unasema ujumbe, tupendane siku zote na bila shaka ujumbe wako wa kupendana umefika maridhawa kabisa. Nageukia kwa Kinani sasa, mwenyezamu hii sasa ni Masanja kayu, kayu, kuyanja au msanii ukiwa kule Mwakuhenga Music Tanzania. Haya, salamu zako za Krismas hii leo unapenda ziende kwake watoto wako wapenzi Arini Msanja, Neema Masanja na mke wako Lau Mabula na moja kwa moja basi nikitoka huko tuelekee kwenye salamu kwa njia ya simu. Wengi leo mmepiga simu zenu, uh, tuwasikilize kwa upande huo. Kwa majina, naitwa Robert Sostenes, kazi wa ubongo Daressalam. Katika siku ya leo tukisherehekea sikukuu ya Cristmas, penda kutuma salamu zangu kwa ndugu zangu watatu, wa kwanza kabisa akiwa mama angu Herena anayepatikana Mwanza Sengerema, lakini wa pili akiwa ni, ni mdogo wangu Joisi anayepatikana Sengerema Mwanza, na watatu akiitwa Esther anayepatikana Morogoro, na ujumbe, Mungu anawapenda sana na waendelee kumtumikia yeye. Kila mwanadamu mapungufu yake, yeye ni ye mwenyewe na Mola ndo anajua. Jipe moyo, usikate tamaa, kumbuka tunaishi kwa nguvu ya Mola. Ebana ni Ruta Bushoke, hapa nipo ndani ya VOA Voice of America, downtown Washington DC, na napenda kuwatumia watu salamu zangu za Krismas na kuwatakia heri ya Krismas na mwaka mpya, watu wote wanaosikiliza VOA na mashabiki wote wa muziki wangu na mashabiki wote wa sauti ya Amerika popote wanaponisikia, nawatakia Merry Krismas, Krismas iliyo njema na mwaka mpya. Tunawapenda sana. Asante sana, basi nikiendelea na salamu na muziki. Oh, oh. Zamu ni yako wewe, Maria Bura, unapata salamu zako za leo Christmas ziende kwake Jafari Kopo, Tunza Godfrey Mwakapenda, Nazareti Mwakapembe, Majaliwa Bususu, pamoja na Peter Joseph Mbala. Ujumbe unasema unawatakia wote hawa sikukuu njema. Zamu ni yako Mayala Mashiri, uko pande za wapi? Unasema kule Chunya, Kwabiti ma, mayanga Haya basi, salamu zako unapeani kwake nani? Unawakumbuka Kamengidugo Frank, sababu huyu unamwita pia Amos au baba Neli, huku msahau Mabuhu Magembe, Mwenda Mashili, Mayala Mashili. Unamkumbuka pia Doto huku mkumbuka vilevile unasema nani huyu, Wabita Manyanga akiwachunya kule Mbea. Ujumbe unasema tumshukuru Mungu kwa kila jambo, bila shaka na kamata kadi yako simu nyingine. Gama Joseph ukiwa wapi? Mbezi Juu, Dar es Salaam, Tanzania salamu zako za sa Krismasi wanapenda zi kwake Ali Mringi, Gigiri Mresa, Mage Mbise au Mama Mary amekumbuka pia Miriam Abubakari, Judith Spana Malisa, Huseini Machui, Huseini Machui, Salum Ali Chumu, Jonas Saidi Mwaya, Magreti na Jafeti, huyu unasema yuko kule Katavi nam moja kwa moja basi, nikitoka huko tuelekee kwenye salamu kwa njia ya simu. Wengi leo mmepiga simu zenu, uh, tuwasikilize kwa upande huo. Kwa majina anaitwa Amina Adamu, ni mkazi wa Mabibo, Dar es Salaam. Kiwa tunasherekea sikukuu ya Krismas, napenda kutuma salamu tatu. Ya kwanza kwa mama wangu kipenzi Fotea Benedikti aliyepo Tanga, ya pili dada wangu kipenzi Salha Balaghashi aliyepo Morogoro. Ya tatu na ya mwisho napenda kutuma salamu kwa dada wangu kipenzi Husna Adamu aliyepo Gongo la Mboto. Nawapenda na nawatakia heri ya Krismas. Kwa majina anaitwa Rahma Ali, ni mkazi wa Kimara Daressalamu, tukiwa tunasherehekea sikukuu ya Krismasi, ningependa kutoa salamu kwa watu watatu. Salamu za kwanza zimfikie baba yangu Mziari Rashidi aliyeko Tabora, salamu za pili zimfikie mama yangu Birukia aliyepo Tabora, na salamu za tatu zimfikie rafiki yangu Halima aliyeko Manzese. Ujumbe, nawapenda sana, tusherehekee kwa amani sikukuu na upendo. Heri ya sikukuu ya Krismasi. Kwa majina naitwa Benjamin Makene, mkazi wa Ubungo, Dar es Salaam. Katika sikukuu ya sikukuu, napenda kutuma salamu zangu za dhati kwa wapendwa wangu watatu. Salamu zangu za kwanza ziende kwa mwangu mzazi Kristina Ntayandi aliyeko Keleo, Mwanza. Salamu zangu za pili ziende kwa bangu mkubwa mzee Mabagara aliyeko Zanzibar. Salamu zangu za tatu ziende Dar es Salaam kwa kangu Pasco aliyeko Mbweni. Na wapendeni sana. Ujumbe, katika sikukuu hii ya sikukuu, naomba tusherekee kwa amani na furaha. Bwana ni mwema. Penzi langu ni chungu la sumbua kama homa, kina nina polala na kuota moyoni, furaha ulionipa yanitoa machozi usiku na mchana, na kuwaza moyoni o oh, kipenzi changu we. Mimi ni ana Mwalaho na unasikiliza VOA na watakieni heri na fanaka kwa mwaka mpya na Krismasi. Nam basi, baada ya kupata salamu hizo kwa njia ya simu, moja kwa moja arudi kwenye salamu zenu na moja kwa moja anaendelea nawe, Lamek Ja Rastafai, unajiita Mkushi baba Alvin. Unasema salamu zako na weza wake, Mohamed Saleh Dinya akiwa Kondoa. Mawakumbuka vivili Ali Mringi, Doto Manyeshe, Imanuel Shirima huku msahau, hali kadhalika makmi hayo Salumu Nyoha, Jafari Kopo, Juma Juma Dunga. Mmekumbuka vile vilevile dada yako nasema dada wa Yanga, Asia Dinya na Emmanuel Charles MC Masai. Bila kumsahau Enoch Kagine. Uh, Salumu Chumu, Dotto Nyelele unamwita na Dotto Manyehe. Bila kumsahau Mchelewa Ali Mhulo na Nizar Mafita. Haya basi, nikitoka huko nakamata kadi yako Pascaline Lucas Chambi. Mambo vipi? Vipi krismas yako? Natumaini uko vizuri. Haya basi, zako salamu hii leo, ukiwa Kahama, Shinyanga, Tanzania, unapenda ziwafikie ndugu zako: Leticia Shilogile, Kasim Bakari, Kosta Mkingire, Rose Malima huku msao, Andre Selas Zombwe unamwita huyu au Mwina Kalonda huku msao pia, Didia Sahani, mkumbuka Bundale Chabubudole, Budole Mwakipembe, Nazareti Hedi Ngase akiwa Tanzania, Juma Makungu na Florian Nyoni, ujumbe unawaambia unawambia, iwapo e, wapishi watazembea jikoni, basi walaji watakuwa na sababu ya kulalamika. Haya, <laughs> Lukas wewe, salamu zake hizo umesikia na ujumbe huo, natumaini wameupata vizuri kabisa. Haya basi, naruka hadi kule nchini Kenya, kwake Mandela Mushimushi, ukiwa kuwe Nairobi, soko la Gikomba, unapata salamu zako za Krismas ziandi kwake Benjamin Puka, Agapiti Puka, Josefa Tasenga, Joseph Jila huku msahau Lima Marenge, Protasia Tarimo naye umemkumbuka, pia Ben Mwana Harakati, Akulin Anselimo Mroso, pia ukutaka kuwa sahau mapacha wawili unasema wako Moshi na Salvatori Tarimo bila kumsahau Cosmas Tarimo uh, Mashaka Mkonuli na Mawazo Malami akiwa kule Kasese, bila shaka wamepata salamu za Krismas. Nikiokea upande wa pili kwenye barua pepe, na kutana nawe mdungi Ibun Hajar ukiwa Tumbatu visiwani Zanziba, zako salamu za Krismas napenda ziruke moja kwa moja kwake za moyoni Haonga amemkumbuka uh, pia Rob Mchina unamwita fundi simu akiwa kule Katavi Mpanda, uh, Jacob Safari huku msaau Suleimani Bakili Jabu Bintu Kashaa nema tatu, ngwema Muhamed Kombo mkumbuka pia meki chumu na aisha Fuai, wote hao wanaambia, jamani, tusherekee Krismas kwa amani, amani, amani tele. Bila shaka, Krismas hii isherekewe kwa amani kabisa. Zamu yako mbega, Charles Kubeja, zako salamu za Krismas aperiki kwake Mbaga, Karim Majaliwa Bususu, Samuel Lutema, mkumbuka pia Vincent JJ kaji Sijali Shomari, Maimuna Musigisi na Mage Mbise, bila y kumsaa unasema Baba Roni, Musa Mjengi na Mkankule wa Mkankule. Ujumbe unawambia mwaka unaokuja mpya 2025 wakawa wenye baraka na upendo na usafi wa mioyo. Bila shaka ujumbe safi kabisa huo. Ladies and gentlemen, mwene <laughs> mwane bwana nitanga masanja mujanja furu maujanja siko hoi na banja VOA na kiwanja minasonga kwa uwezo wa God is to me ganja, niko live mwene, mwane United States of America <laughs> na ninazikiliza VOA asane sana. Huyo si mwingine fikizaji wengi mnamjua nchini Tanzania, mchekeshaji maarufu Emmanuel Mgaya aka Masanja Mkandamizaji. Kama alivyowaambia ameingia au ataingia kwa kushtukiza, ametushutukiza. Sante sana tusonge mbele, kabla ya kupata salamu zingine za njia ya simu. Zumbe shemka shemkai, ah, hey, Zumbe wewe uko wapi Zumbe, uko Tanga ama uko wapi? Haya, ukiwa kule unasema Mbagala, Dar es Salaam, Tanzania. Salamu unapeei kwake mke wako mpenzi Saum, so Abbas Msoka, Lucas Jonathan huku msahau Odo Bahati Fabiano Gendo na Salome Wilson, pia wanasema wakumbuka siku jua Geba tabia Geba mwana id Geba Mwangulo Julius na mwalimu wako mpenzi wa darasa la kwanza na la pili, huyo anaitwa Mwalimu Mhina wa Mbuli Zaga, yuko kule Pangani, Tanga. Safi kabisa, wewe kijana, kumkumbuka mwalimu wako ni jambo njema kabisa katika siku kubwa hii kama ya Christmas, bila shaka. Salamu mwalimu amezipata kule nchini kule mkoani Tanga. Waja leo wanakwambia warudi leo aya. <laughs> Hey. Basi msikilizaji, nafikiri ni wakati wa kupata salamu nyingine kwa njia ya yeah, simu kwa majina naitwa Diana Jovin nikitokea Dar es Salaam. Napenda kutoa salamu zangu za Christmas kwa mama yangu kipenzi akiwa Dar es Salam na baba yangu akiwa Moshi pamoja na wasichana wenzangu wote. Tuyatunze maisha yetu na tuyapende. Kwa majina anaitwa Felicia Ruben, ni mkazi wa Mbezi Dar es Salaam. Tukiwa tunasherekea sikukuu, ningependa kutuma salamu tatu kwa watu wangu muhimu. Ya kwanza ni kwa mama yangu Sofia Rashidi aliyoko Moshi. Ya pili ni kwa bibi yangu aliyeko Moshi pia. Salamu ya tatu napenda kusoma kwa dada yangu aliyeko Tabata. Ujumbe, nawapenda sana pia nawatakia sikukuu njema. Kwa majina anaitwa Helena Kibiti, natokea Moshi njia panda. Ningependa kuwatakia heri ya Krismas yenye baraka na mafanikio. Ningependa pia kutuma salamu zangu kwa watu watatu. Salamu zangu za kwanza zimfikie babangu kipenzi mzee Kibiti Stefano aliyeko Dodoma. Salamu zangu za pili zimfikie dada Si Stefano aliyeko Dodoma. Salamu zangu za tatu zimfikie dada yangu kipenzi Mariam Kibiti aliyeko Sengelema. Nawapenda. Kwa majina naitwa Mkuna King. Salamu zangu za Christmas namtumia, nam ndugu yangu Amisi Mkuna akiwa Iringa, namtumia rafiki yangu James Shito akiwa Mwanza, namtumia ndugu yangu James Mosha akiwa Mwanza, namtumia sister yangu Lilian Mosha akiwa Mwanza. Ujumbe, tusherehekee su kwa jina anaitwa Paulo Godfrey Wanchope tokea Tanga mjini Ngamiani Kati. Salamu zangu na Christmas, napenda kuwapa dada ya shangazi yangu kutoka Dar es Salaam, Magreti Paulo. Mwingine Musa Mbape toka Tanga Ngamiani Kati. Mwingine Chachaga kutoka Amboni. Mwingine Mustafa babu wa nje kwa jina jipya kutoka Ngamiani Kati, na mwenyekiti wangu Mzee Uhuru babu lao toka Ngamiani Kati. Ujumbe kwa wote twaomba tusherekee kwa amani sikukuu ya Christmas. Kwa majina anaitwa Onesimo Musa natuma salamu zangu za Krismasi kwa familia yangu iko Kichangani, hususani mke wangu mpenzi anaitwa Teresia Karisti. Salamu zangu za pili zinakwenda kwa marafiki zangu wote ambao nakaa nao Ngamiani maeneo ambao tuna Yetu, lakini salamu zangu za tatu natuma kwa wazazi wangu wako Mbeya Kielaw. Ujumbe nawambia tusherekee Krismasi vizuri. Kwa majina, naitwa Simon Robert, ni mkazi wa Ubungo ndani ya Dar es Salaam. Katika kipindi hiki cha sikukuu, ningependa kutuma salamu zangu kwa watu watatu ni wapendao, wa kwanza akiwa ni mama yangu mzazi etisi ya Deusi kutoka mkoani Mwanza, pia wa pili ni baba yangu mzazi Robert Mainu aliyepo mkoani Mwanza, pia salamu zangu za tatu ziende kwa ndugu rafiki na jamaa waliopo mbalimbali mbali. Na ujumbe wangu kwao ni tusherekee sikukuu kwa amani na tumtegemee Mungu katika kila jambo. Naam, basi, baada ya kupata salamu hizo, msikilizaji, ndio tunakamilisha kipindi hiki maalum cha Krismasi cha salamu na muziki, Krismasi hii ya leo. Nawashukuru wote mlioshiriki kunisikiliza, wote mmetuma salamu zenu, na wote ambao mmetuma barua zenu pepe, na wote ambao mmetuma kwenye Facebook. Kwa niaba ya wenzangu wote hapa studio, naitwa Sunday Shomari na watikeni wote Crismas njema, heri ya mwaka mpya ujao, kwa heri kwa sasa. Huku leo sinapigwa radi hii Crismas sinapigwa radi usi leo sinapigwa radi hii Crismas sinapigwa radi Crismas siku moja Bethlehemu haya hey. Basi ndivyo mambo ya Krismasi hivyo anavyoondoka mwenzangu Sandey Shomari. E, iliyokuwa akipeperusha zile zako salam za Christmas, na kabla ya kukamilisha matangazo haya, tunamwalika tena Abdu Shakur Abud kwa ajili ya muhtasari wa habari. Papa Francis ametoa wito leo Jumatano kutaka silaha kunyamazishwa kote duniani. Alipokuwa anatoa hutuba yake ya kusherekea siku kuu ya Krismasi, alitoa wito wa kupatikana amani mashariki ya kati, Ukraine na Sudan, akilani vikali hali mbaya ya kibinadamu kwenye ukanda wa Gaza. Dunia inaposherekea siku kuu ya Krismasi, maelfu na maelfu ya raia wa Sudan wanakimbilia vita, wanakimbia vita kuelekea Sudan Kusini, huku njaa ikiwa imeenea katika nchi nzima iliyoharibiwa na vita, na Umoja wa Mataifa na kadiria hali kuwa mbaya zaidi katika siku zinazokuja. Wanajeshi wa Israel wamewaua takriban wapalestina wanane katika uvamizi wa kambi ya wakimbizi karibu na mji wa Tulkarm katika sehemu inayokaliwa na Israel kwenye ukingo wa Magharibi. Na hapa ndo tunakamilisha matangazo haya ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kwa niaba ya mwenzangu Abdu Shakur Abud halikadhalika Sande Shomari. Mwelekezi wetu hapa alikuwa ni Aida Issa kutoka Washington, tunakuambia Merry Christmas na kila laheri.