Na msikilizaji, ni Januari 20 mwaka 2025. Ninakukaribisha katika matangazo ya VOA Express ambapo leo tunakuletea VOA Express Special. Ni matangazo maalum ambapo tunazungumzia kile ambacho kitatokea saa kadhaa kutoka hivi sasa hapa mjini Washington. Ni siku ya kuapishwa kwa Rais mteule wa Marekani Donald Trump, basi tutakujuza yale yanayoendelea hivi sasa sasa kuelekea wakati huo, hali kadhalika, tutashirikisha maoni yako wewe kijana, nini unatarajia katika uh, utawala mpya wa Donald Trump, tutasikia kutoka kwako. Hali kadhalika, burudani ya muziki pia inaendelea ndani ya VOA Express na kukujuza mambo mengi, yale yote unayohitaji kuyafahamu katika muda huu kuhusiana na rais mteule Donald Trump pamoja na makamu rais mteule JD Vance. Siko peke yangu hapa studio bila shaka, yuko na mimi. Naitwa Sunday Shomari, nimekusha jaa tele kama pishi la mchele katika siku hii nzuri kabisa ya, ya Jumatatu hii siku ni Sambia, nusu za Washington 9n Afrika ya kati 1nusu Afrika ya mashariki. Mambo ni mazito kwelikweli, kama ambao wamekushaeleza mkamiti, hii leo ni kipindi maalum kabisa kwa ajili yako wewe, msikilizaji kuweza kupata vitu kutoka hapa Washington. Vilevile msikilizaji, mambo haya ni mengi kwelikweli mkamiti. Ikiwa leo Januari 20, pia hapa Marekani ukiacha kuapishwa kwa, kwa, kwa rais wa nchi, pia ni Martin Luther King Day, siku ambayo tunamkumbuka mwasisi wa harakati za kiraia nchini Marekani. Wengi mnafahamu historia yake, lakini mengi ya leo tutayaangalia na kumulika katika swala hili zima la kuapishwa kwa raisi wa 47 wa Marekani, Donald J Trump ndani lakini pia zitafanyika kwenye uwanja mkubwa ambao unafanyika hapa Washington, unaitwa Capital Arena, wanja ambao e, timu za basketball, washabiki, watu wengi wanakwenda pale kwenye mambo mbalimbali. Ndio shughuli zingine zitaendelea baada ya kuapishwa pale, lakini yote hayo tutakuletea kutoka hapa studio kwenye kipindi maalum leo cha VOA Express. E, kila kitu ni kwa ajili ya kuwewe msikilizaji. Haswa, so, basi mengi tutakujuza ili uweze kufahamu. Na msikilizaji, basi uh, sando nafahamu kwamba uh, viapo na uh, kiapo anachopewa uh, rais mteule Donald Trump huwa kinatofautiana na kiapo anachopatiwa makamu rais JD Vance na pengine basi uh, msikilizaji angependa kujua kwamba yani tofauti pale inakuwa vipi. Uh, tukianzia kwa uh, makamu rais ambaye makamu rais mteule uh, JD Vance yeye, uh, anapopatiwa kiapo uh, huwa anapatiwa kiapo na jaji kutoka katika uh, Supreme Court, mahakama ya juu uh, ya Marekani na kiapo cha makamu rais mteule ni sawa na cha maseneta, wabunge na wafanyakazi wengine wa serikali kuu. Na utaratibu huu au utamaduni huu umekuwa ukitumika tangu mwaka elfu moja mia nane na themanini na nne. Basi uh, baadhi tu ya maneno ambayo huwa anayetamka uh, makamu rais mteule pale anapoapishwa, ana hapa, nina nukuu, anasema nina hapa kwa dhati au kuthibitisha kwamba nitaunga mkono na kuitetea katiba Marekani dhidi ya maadui wote, akimaanisha wa ndani na wa nje. Na mwisho kabisa wa hicho kiapo anasema Mwenyezi Mungu nisaidie. Okay. Bila shaka. <mimu> lakini sauravisi. Wakati kwa upande wa rais uh, kwenye ibara ya pili kifungu cha kwanza cha katiba uh, ambacho uh, kinamtaka rais kula kiapo na anatamka maneno ambayo hapa nina nukuu, ninaapa kwa dhati au kuthibitisha kwamba nitatekeleza kwa uaminifu ofisi ya rais wa Marekani na kwa uwezo wangu wote kuhifadhi, kulinda na kutetea katiba Marekani. Ndio tofauti zinapokuwepo hapo, bila shaka mm -hmm. Basi msikilizaji, mambo haya yanakujia moja kwa moja kutoka Washington DC eh, kastandby kusikia vitu hivi, lakini moja kwa moja, basi tuanze na kuangalia Uh, Donald Trump ni nani hasa? Anaapishwa hii leo kuchukua rasimu za hatamu za uongozi kama rais wa 47 wa Marekani na kurejea kwake madarakani ni tukio la kihistoria kwa mtu ambaye kwenye kipindi cha zaidi ya miaka tisa alikibadili chama hiki cha Republican katika nchi inayozidi kumbwa na migawanyiko. tusikilize ripoti ya mwandishi wetu Tina Trin akiangazia maana ya kurejea kwa Trump kisiasa na mwenzetu Mridhi anayesoma ripoti hiyo. Donald Trump anasema alichaguliwa tena na kupewa mamlaka ya aina yake na yenye nguvu na wapiga kura wa Marekani 47 45 Nataka kuwashukuru like watu wa Marekani kwa heshima kubwa ya kuchaguliwa kuwa rais wenu wa 47 na rais wenu wa 45. Nitakupigania kwa ajili ya familia yako na maisha yako ya baadaye. Kila siku, nitakuwa nikikupigania kwa kila pumzi katika mwili wangu. Sitapumzika hadi tutakapokabidhi Marekani yenye nguvu, salama na usawi, Marekani ambayo watoto wetu wanastahili na ambayo wewe unastahili. Kurejea kwa Trump madarakani ni sehemu ya hulka yake ya kutokuwa tayari kukubali jibu la hapana. Nadhani unachokiona ni mtu ambaye anajiamini sana katika msimamo wake mwenyewe. Ras butna na Susan Craig ni waandishi wa habari za uchunguzi wa New York Times na waandishi wenza wa ripoti ya lakeluza inayoangazia jinsi Trump alivyokuwa bilionea aliyejijenga mwenyewe tangu miaka ya mwanzoni ya themanini. Hajaamini kabisa uwezo wa watu ambao wana utaalam katika karibu kila kitu. Atawapuuza daima na kufanya mambo jinsi anavyotaka yawe. Majengo ya Trump yalikuwa yamepambwa kwa jina lake kwa herufi kubwa za dhahabu eh, kama ishara ya nia yake ya kujipigia debe. Huyu hapa Susan Craig alikuwa na utajiri wa dola milioni mia mbili wakati alipokuwa akizungumza kulikuwa na mahojiano aliyofanya na New York Times, na thamani yake ilikuwa hadi dola bilioni alipokuwa akiongea kwenye kipindi cha 60 Minutes mongo mmoja baadaye. Trump alibobea katika kuvutia umakini na kujijengea umaarufu kama mfanya biashara. Alitengeneza mamilioni katika kutangaza jina lake, lakini mbali na mafanikio hayo, kulikuwa na matatizo Kampuni zake ziliwasilisha hoja za kufilisika mara sita, kasino zake zilipoteza pesa na kufungwa. Trump alirejea na kipindi chake cha televisheni cha The Apprentice, ambapo alicheza nafasi kubwa zaidi kama mshiriki. Mabibi na mbwana, ninagombea rasmi urais wa Marekani, na tutaifanya nchi yetu kuwa bora zaidi tena. Akiwa bila masikitiko na kujieleza bila kuchuja lolote, Trump alikuwa mgombea aliyeligawa taifa na pia mzalendo. When Mexico sends its people, they're not sending their best. They're bringing drugs. Wakati Meksiko inapotuma watu wake haiwatumi walio bora zaidi, some... wanaleta dawa za kulevya, uhalifu, ubakaji na wengine nadhani ni watu wazuri. Kama Rais Trump aliteua majaji watatu wa mahakama ya juu ambao walisaidia kubatilisha sheria ya haki za utoaji mimba zilizoratibiwa na serikali kuu. Mapema mwaka wa 2020, janga la COVID 19 lilikuwa changamoto kwa Trump. Aliweka mikakati ya haraka ya utengenezaji wa chanjo za kuokoa maisha lakini pia alionekana kupendekeza kwamba wanasayansi wafanye utafiti kuhusu matumizi ya kemikali za kufua nguo maarufu blichi katika kuua virusi, huku Wamarekani zaidi ya milioni tisa wakiwa wameambukizwa na idadi ya vifo ikiwa zaidi ya elfu mia mbili thelathini wakati huo. Wapiga kura Novemba mwaka huo walimchagua Joe Biden kama rais wao ajaye. alipoondoka madarakani Trump alikabiliwa na mashtaka mbalimbali ya uhalifu na ndiye rais wa kwanza wa zamani kukutwa na hatia ya uhalifu, lakini licha ya hayo amepata umaarufu kuliko wakati mwingine wowote. Kunusurika majaribio mawili ya mauaji mwaka jana kuliimarisha tu uhusiano na wafuasi wake, kama Pam Smith wa Evans City, Pennsylvania. Mungu ana mpango na Trump aliokolewa kabisa kwa kusudi president. Na sababu fulani, nadhani ni ili awe rais wa 47. Siasa za Marekani zimebadilika tangu Donald Trump aingie kwenye kinyang'anyiro, akiwa mtu ambaye aliwahi kuandika kitabu kiitwacho The Art of the Comeback. Anarejea madarakani baada ya moja ya mafanikio makubwa zaidi ya kisiasa katika historia ya Marekani. BMJ Mridhi, Sauti ya Amerika, Washington. Sante sana mzee wa kazi BMJ Muridhi kwa taarifa hiyo. Basi msikilizaji, moja kumoja kwa moja tuelekea kwenye bao cha muziki ee, niambie Mkamiji, tunaelekea wapi huu kwenye muziki hivi sasa? Fully Focus akishirikiana na, na Sofia Nzau wanakuambia geitha. basi sasa, mambo mazuri kabisa haya. Ni Sofia Nzau akishirikiana na Full Focus ndani ya VOA Express leo, katika kipindi maalum cha VOA Express kikiangazia masuala ya kuapishwa kwa rais yes, mteule wa Marekani, Donald Trump rais wa 47. Haya, sasa basi, um, unajua kunakuwa kuna mambo mengi yanayoendelea, matarajio mengi kwa vijana kuhusiana na utawala ujao wa rais mteule Donald Trump. Hivyo basi tumezungumza na Abraham kijana, okay, kutoka maeneo ya Magomeni nchini Tanzania, na yeye anaelezea ya matarajio yake anayoyaona kama kijana kama Mtanzania, kama kijana hasa nilivyosema, mm -hmm. <laughs> kutoka Tanzania, eneo la Afrika Mashariki, eh? Mbona matarajio gani katika utawala ujao? Hivi ndivyo wanavyosema. Mimi nikiwa kijana wa Afrika kutoka Tanzania na imani na Donald Trump, ukiangalia kama ili saa iliojitokeza la mitandao ya kijamii ambayo limejitokeza kwa mtandao wa TikTok, vijana wengi sana wamekuwa wakijiajiri wenyewe kwa kupitia platform za mitandao ya kijamii tofauti tofauti kama ma content creator ambao wanakuwa wanapata kuweza kuji-wanafanya hizo vitu kuweza kujipatia vipato kwao. Sasa kuwa bandi kwa, tik, kwa tiktok kunakuwa kunarudisha nyuma maendeleo ya vijana wengi ambao wanakuwa wanapata riski zao wanapata vipato vyao kupitia platform hiyo ya kijamii ya tiktok kwao kwa sababu na yeye amesema atairejesha haraka iwezekanavyo kwao. Tuna imani tunaamini kubwa sana matarajio yetu ni kwamba ataweza kulishughulikia liswala kwa wakati na kila kitu kitaweza kurudi katika awali yake iliyokuwa zamani, kama ilivyokuwa nafanya kazi. Pia tuna imani na suala zima la migogoro inayoendelea barani Afrika na uwezo mkubwa sana wa kuitatua, sababu kama tuliona, ni rais ambaye anauelewa na anauelewa siasa na anajua kuhusu masuala mazima ya haki za kibinadamu. Kwa hiyo hata ye zinavyoendelea huko Afrika hapendezi navyo. Kwa hiyo akiwa atakuwa ni mstara wa mbele, tunaimani atakuwa ni mstara wa mbele katika kudumisha amani Afrika na kutatua migogoro ya Kiafrika ambayo inaendelea kwa sasa, inayofanyisha bara la Afrika kurudi nyuma kutokana na migogoro ya kila leo. Na pia suala lingine ambalo tunaimani nalo ni kwenye suala la kuhusu makazi ya uhamiaji haramu, amefungua fursa kwamba mtu yeyote ambaye anahitaji kuishi Marekani anatakiwa kuishi kwa uhalali, kufata taratibu zote za kihalali, awe na vibali na kufanya kazi, hajazuia. Na pia anawachukulia sheria wale wote ambao wanafanya matendo ya kiuhalifu na ambao wanakuwa hawaishi kwa uhalali, kwa kuwarudisha na kuwachukulia taratibu zingine za kisheria ambazo zinafata haki zote za kibinadamu, bila kukiuka haki za kibinadamu. Kwa hiyo kutokana na hizo hoja zake alizokuwa nazo, kiukweli, tunakuwa na matarajio makubwa sana naye kama ataweza kusaidia pakubwa kwa sana kwao. Matarajio yetu ni makubwa sana kwake, na tunaamini kwa kupitia yeye basi vitu vingi vitakuwa vimeenda vile ambavyo sisi wengi tunategemea. Shukrani sana Abraham Faizi kutoka Magomeni, uh, Dar es Salamu nchini Tanzania. Na vile vile basi, uh, tunaye pia kijana Edwin Osale, yeye anapatikana kule Mombasa nchini Kenya, naye pia anaelezea nini matarajio yako Edwin katika utawala huu unaokuja wa rais mteule um, Donald Trump? Eh, asante sana kwa nafasi ambayo umenipa na kusema uh, ukweli kwa kuelezea tu matarajio. Tuna matarajio mengi sisi kama huku uh, Kenya ama nchi ya Afrika uh, kutokana na uchaguzi um, um, wa Donald Trump kama rais wa yu, uh, nchi ya Amerika. Uh, kusema kweli tumeona kwamba rais Donald Trump alipoingia ama wakati ambapo alichaguliwa tarehe tano mwezi wa kumi na moja mwaka uliopita kuna nchi nyingi tu Afrika ambazo zilikuwa na furaha nyingi, kwa sababu kuna mambo mengi ambao wamekuwa wanatarajia. Kwa sababu tukizungumzia tu nyuma kidogo, kwa yule rais ambaye anaondoka, ambaye ni Joe Biden, kumekuwa kwamba kumekuwa na mambo mengi ambayo yamekuwa yaendi sawa, licha ya kwamba kuna watu wengi tu wameangazia kusema kwamba Uh, uh, rais um, Joe Biden alichukua nchi ya Amerika ikiwa tukitoka tu kwa kipindi cha COVID, lakini unapata kwamba pia yeye alijaribu kidogo, lakini ukiangalia kwamba kwa siasa ambazo na jinsi ambavyo amekuwa anafanya kampeni zake Donald Trump, kuna vitu muhimu ambazo amekuwa anajaribu kuzingatia kwamba kicho kwanza ni kuangalia kitu uh, ya kwanza na kusikia vyema? Endelea tu, unasikia vyema? Okay, okay now. Na tunasema kwamba tu ukiangalia sera za Donald Trump uh, ambazo amekuwa anazungumzia wakati ambapo amekuwa anafanya uh, kampeni zake, unaangalia kwamba kuna mambo muhimu ambayo nchi nyingi zilikuwa zinaangalia sana, haswa uh, masuala kuhusu uchumi wa nchi, masuala kuhusu afya masuala kuhusu kuruhusu nchi kuwe na demokrasia, alafu pia masuala kuhusu uh, kufanya biashara ambazo, kwa sababu biashara nyingi unapata kwamba uh, nchi nyingi i zimekuwa zinaenda nchi ya China kufanya biashara, lakini akasema kwamba ataruhusu kukuwe, kwamba kukuwe um, na na kukue na balance na kukuwe na fair uh, kwa biashara za hizi nchi mbili. Pia akakuwa anazungumzia kwa masuala kuhusu uh, masomo na pia uh, LGBTQ ambayo mm -hmm. imekuwa ni donda sugu sana kwa maisha ya sasa haswa sisi kama vijana. Shukrani sana, basi mbo um, wengi tu. Edwin Osale uh, tunashukuru kwa muda wako uh, na mchango wako uh, juu ya matarajio yako kwa uh, utawala ujao hapa nchini Marekani wa Donald Trump. Basi msikilizaji, endelea kusikiliza VOA Express, tunaendelea kukupa mambo mengi bila shaka na mkamiti. Kwa mara ya kwanza katika historia ya Marekani kwenye kipindi cha miaka 40, sherehe za kuapishwa kwa, kwa rais wa Marekani zitafanyika kwenye eneo la ndani Washington anaangalia, kila uhapisho wa raisi unakuwa tofauti na mwingine uliopita, lakini wa leo kwa kweli ni tofauti kabisa. Mwandishi wetu wa VOA Carolin Presuti ameeleza na taarifa yake inasoma hapa na Patrick Nduimana. Bendi ya Marine inayojulikana kama The President's Own imekuwa ikitumbwiza katika kila hafla ya kuhapishwa rais tangu mwaka elfu moja mia nane na moja, lakini safari hii wanamuziki watakuwa hawana haja ya kuwa na wasiwasi kuhusu ala zao kupata baridi kwa sababu uapisho utafanyika ndani ya jengo la bunge kutokana na baridi kali sana. Siku ya Jumatatu itakuwa ni kuwasikiliza wanamuziki hawa watatengeneza sauti kama Carrie Underwood anaimba America the Beautiful, halafu Hail to the Chief ambayo itafuatia mara tu baada ya Donald Trump kuapishwa kama rais. Mwalimu Sergeant Leslie Barrett amekuwepo katika sherehe za uhapisho tangu mwaka wa elfu mbili na moja. Inaweza kuwa ni mara yangu ya saba, lakini kila wakati inakuwa ni muda maalum to... ni jambo la sure kushangaza kuwa ninapata kwa, kwa sehemu ya historia na tunakuwa na muda wa kuona na kushiriki katika tukio kubwa sana, siyo tu la hapa Marekani lakini duniani kote. Kwa hiyo huenda yote yakawa sawa, lakini kamwe haijawahi kuwa. So, sawa. Januari 21 mwaka 1985, siku hii kwa hakika ilikuwa tofauti. Ni mara ya mwisho kuwa na viwango vya juu mno vya baridi kali ambavyo vilisababisha uhapisho kufanyika ndani. Mwaka huo ilikuwa ni kuhapishwa kwa awamu ya pili kwa Rais Ronald Reagan. Matayarisho ya uhapisho unaofanyika nje ni kwa ajili ya watu robo milioni ambao huwa na tiketi maalum na yalianza mwezi mmoja uliopita. Hiyo ilijumuisha ujenzi wa jukwaa hapo kwenye jengo la Marekani, sehemu ya gwaride na kilomita 48 za vizuizi zaidi kuliko sherehe za uhapisho zilizofanyika hapo kabla. Maelfu ya watu bado huenda watakuja kwenye eneo la Washington Mall kuangalia tukio. Hiyo inajumuisha wale ambao watakuwa wanafika hapo kwa mara ya kwanza kama Zender Gos na Olivia Conly wanasema hawajawahi kuhudhuria sherehe za kuapishwa kwa rais Zande anaweza kusema pengine ni tukio lake la pili, kwani mama yake alipokuwa na mimba yake wakati wa kuapishwa George Bush alikuja na kujifungua siku nne baadaye. Leo Jumatatu ni siku ambayo inahusu demokrasia, licha ya uchaguzi uliokuwa na mambo mengi. Anita McBride ambaye aliwahi kufanya kazi White House katika enzi ya tawala nne na hivi sasa yuko chuo kikuu cha Amerika ana haya ya kusema. That day is an siku hiyo ni mfano kwa wamarekani na kwa dunia kwamba nchi yetu ilikuwa katika mpito na hivi sasa tuna serikali mpya have... Baada ya uhapisho rais, kiutamaduni anapita kwenye guaride, halafu anatoka kwenye limosin na kutembea kwenye sehemu ya mwisho ya kuingia White House. Badala yake kwa za leo rais mpya Donald Trump hataonekana akitembea muda mrefu, chini ya kilomita tatu kutoka Capitol, katika eneo la ndani la bunge ambako utakuwa na takriban watu elfu ishirini. Historia itaonyesha sura tofauti kwa uhapisho wa mara ya pili kwa rais huyu. Rais mteule Donald Trump anarejea kwenye wadhifa wa rais wa Marekani hii leo kwa sherehe za kuhapishwa mjini Washington, ambazo zitamfanya kwa rais wa kwanza kuhudumu kwa mihula isiyofuatana tangu miaka elfu moja na mia nane na tisini mamilioni ya Wamarekani wanatarajiwa kutazama kwenye runinga wakati Trump mwenye umri wa miaka 78 akila kiapo cha kuongoza kwa muhula mpya wa miaka minne huku rais Joe Biden mwenye umri wa miaka themanini na miwili akiondoka madarakani baada ya kuliongoza taifa kwa muhula mmoja. Idadi ya vifo kutokana na mlipuko wa lori la mafuta nchini Nigeria imefikia 86. Mkurugenzi mkuu wa shirika la dharura la kanda ameeleza, lori la mafuta lilipinduka na kulipuka mwishoni mwa wiki huko Diko, jimbo la Niger, na kuwa watu waliokuwa wamekwenda kuchota mafuta kutoka katika eneo la tukio hilo, 80 kati yao wamezikwa kwenye kaburi la pamoja la Diko, wakati watano walipelekwa mjini na jamaa zao na mmoja alifariki katika kituo cha afya cha Diko PHC. Abdullahi Baba Ara, mkurugenzi mkuu wa usimamizi wa dharura wa jimbo la Niger, alisema katika taarifa ya Jumapili. Usitishaji wa vita kati ya Israel na Hamas unaendelea hii leo Jumatatu, huku pande hizo mbili zikiwa katika hatua za mwanzo za utekelezaji wa makubaliano ya kusimamisha mapigano kwa wiki sita ambayo yanaweza kupelekea kumalizika kwa vita vilivyoanza Oktoba 2023. Hadi sasa mateka watatu kati ya 99 wanaoshikiliwa na wanamgambo wa Hamas huko wa Gaza wameachiliwa huru, huku wengine 30 wakitarajiwa kuachiwa katika awamu ya kwanza ya makubaliano hayo. Polisi wa Afrika Kusini wameanzisha msako wa kumtafuta mwanachama wa genge la Lesotho anayeaminika kuongoza operesheni katika mgodi haramu wa dhahabu ambapo miili 78 ilipatikana wiki iliyopita wakati wa operesheni ya polisi, ambapo inadaiwa kwamba alitoroka. Mtu huyo anayejulikana kama Taiga alitokea kwenye mgodi wa Stilfontein uliokuwa chini ya uangalizi wa polisi na kutorokea kizuizini kwa usaidizi wa maafisa. Taarifa Jumatatu kutoka kwa huduma ya polisi Afrika Kusini imeleza. Msikilizaji, kama unavyosikia America America, wimbo huo, utaratibu kabisa ukumbusha. Leo ni kipindi maalum tukiangalia kuapishwa kwa rais wa Marekani, rais mteule Donald J Trump. E, hii leo ikiwa e, mkamiti kama tunavyosema, ni kihistoria. Miaka 40 iliyopita ilitokea wapisho kama huo, ambapo haikufanyika nje, ilifanyika ndani, ilikuwa ni mwaka 1985. mm -hmm. E, wakati wa rais Ronald Reagan. Lakini basi hivi sasa e, mkamiti kwa haraka haraka, ratiba inavyojieleza ni kwamba rais wa Marekani mteule na mke wake wameingia kanisani St. John's kwa ibada hii, ibada itafanyika halafu, e, wakitoka hapo Eh, tunaambiwa kwamba wataelekea saa zifuatazo kwenye kutokuwa na performance ya muziki moja kwa moja wa Carrie Underwood. Baada ya hapo, ratiba zingine zitaendelea kwa siku nzima ya leo. Lakini basi kwenye laini ya simu komiti tayari tunaye uh, mkazi wa basi. Tumsikilize kwanza mkazi ee, alafu kisha tutarudi kukuelezea zaidiaa hali inavyokwendaamis karibu sana, tueleze nini matarajio yako uh, katika uh, awamu ya pili ya rais wa Marekani Donald Trump karibu asante sana bwana uh, okuli... kusema matarajio yangu naweza kusema kwamba <tabila> matumaini ya Trump hayatabiriki. Ni mtu ambaye hawezi kutabirika kwa kweli. Kwa hiyo siwezi kusema ni kwa matumaini, lakini ni kwamba matumaini makubwa ya matajiri na wafanyabiashara, anaweza kusema ni kitu ambacho ni kitu kikubwa, ambacho matumaini ya wafanyabiashara watatajirika zaidi, makampuni makubwa yatapunguziwa yata, yata, yata, yata kodi zaidi na wageni nahisi hasa waliokuwa haona uhalali wa kuishi watapata misukosuko. Hicho ni kitu kimoja, na hmm. Vile vile China haito wasalama na Iran katika siasa za nchi za nje. Kwa hiyo hayo ni baadhi ya vitu ambavyo nafikiri mnaweza mkavizungumzia zaidi. Bila shaka hayo ni mambo ambayo baadhi kama unavyosema yanatarajiwa. Ni kushukuru sana ukiwa uh, hapa Washington DC eh, kuweza kutoa mawazo yako kwenye kipindi hiki kwa leo. Lakini vile mkamiti, tunafahamu kwamba kutakuwa na ile paredi rais wa kawaida huwa anatembea baada ya kuapishwa saa sita za mchana, lakini paredi ile ya kutembea kwa sababu ya baridi leo hii haitafanyika nje ya barabara, lakini itafanyika kwenye uwanja wa Capital One Arena, uwanja ambao unafahamika sana hapa mjini Washington DC ya mpira ya kikapu ya Washington Wizards haswa. Na kwa mujibu wa tamaduni za Marekani, Jaji Mkuu John Roberts atamwapisha rais mteule Trump na wakati ambapo Jaji Brett Kavanaugh atasimamia kiapo cha kuingia madarakani kwa makamu rais mteule JD Vance. Bila shaka haya yanayofanyika na Trump hi leo kutokuwa na temu mbili za kufuatana, yaani miongo ya kuongoza yalifanyika kwake Rais Grover Cleveland aliyefanya eh, kwa tamu mbili au mifumo miwili wakati wa ugombea wake akishiriki, eh, katika kuto kufuatana, yani, aliweza kugombea alafu akaondoka kaarudi tena madarakani madarakani. Nah, haya, msikilizaji, tunakamilisha VOA Express kwa muda huu. Mimi ni Mkamiti Kibayasi nimeshirikiana na Sandey Shomari upande wa pili ni Aida Isa fundi mitambo ni Patrick Dea. Uwe na wakati mzuri. Mengi zaidi tutakuletea pale saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki.